
Mali asili na utalii 
 
Katika kipindi cha Ilani hii, Chama Cha Mapinduzi kitaitaka Serikali ielekeze nguvu 
zake katika kuhifadhi, kulinda, kuendeleza, kudumisha, kuboresha na kuvuna 
maliasili ya wanyamapori, misitu na nyuki kwa manufaa ya Taifa kwa kuchukua 
hatua zifuatazo:- 
 
(a) Kuongeza msukumo katika kuendeleza ufugaji wa nyuki kwa ajili ya 
kuzalisha asali na nta kibiashara. 
(b) Kuweka utaratibu shirikishi wa upandaji miti, uvunaji na udhibiti wa moto. 
Ushirikishaji huo utakuwa wa sekta binafsi, NGOs na vijiji. 
(c) Kuwezesha jamii zinazozunguka maeneo ya hifadhi kunufaika na rasilimali 
za wanyamapori na misitu. 
(d) Kuboresha miundombinu ndani ya mapori ya akiba, hifadhi za 
wanyamapori na misitu. 
(e) Kuendelea kuboresha mazingira ya makazi ya watumishi wanaoishi katika 
mazingira magumu. 
 
Utalii 
 
Katika kipindi cha utekelezaji wa Ilani hii, Chama kitaielekeza Serikali iendelee 
kuitangaza hazina ya utalii tuliyonayo kwa mbinu za kisasa ili kukuza zaidi 
mchango wa utalii kwa pato la Taifa kwa kutekeleza yafuatayo:- 
(a) Kujenga Chuo Cha Utalii ili kuimarisha mafunzo ya hoteli na utalii kwa 
lengo la kuongeza wingi na ubora wa watumishi wa huduma hizo. 
(b) Kukuza mwamko na kuendesha kampeni za kuwashawishi Watanzania 
kujenga utamaduni wa kutembelea vivutio vya utalii. 
(c) Kupanua wigo wa aina za utalii kwa kuendeleza utalii wenye kuhusisha 
utamaduni, mazingira, makumbusho (historia) na michezo kama vile 
golfu. 
(d) Kujihusisha kwa ukamilifu katika kutangaza fursa za kitalii zilizomo nchini 
na kuongeza bajeti ya kutangaza utalii ifanane na zile za nchi jirani. 
(e) Kufanya juhudi maalumu za kutafuta masoko mapya ya utalii katika nchi 
zinazoinukia kiuchumi kama vile China na nchi nyingine za Asia. 
(f) Kuandaa mikakati ya kuziba mianya ya uvujaji wa mapato ya utalii. 
(g) Kuhimiza wawekezaji wa ndani na nje kujenga hoteli za kitalii za hadhi ya 
nyota 3 hadi 5. 
(h) Kuzitathmini hoteli zilizopo na kuzipanga katika madaraja ya nyota 
zinayostahili. Wakati huo huo kuhakikisha kuwa hoteli zinakuwa katika 
hali ya unadhifu. 
(i) Kuendeleza jitihada za kuhifadhi mazingira katika mbuga za wanyama, 
misitu fukwe, za bahari na maziwa. 
(j) Kuwavutia watalii wa nje kwa kuboresha huduma na uzalishaji wa bidhaa 
zenye ubora kwa kutumia teknolojia rahisi na za kisasa ili ziwavutie watalii. 



(k) Kuhakikisha kuwa kuna usafiri wa uhakika wa ndege ili kuimarisha utalii.  
 
 
 


